HALMASHAURI YA MJI WA KAHAMA

SHULE YA SEKONDARI NYASHIMBI,
S.L. P 754,
KAHAMA.

TAREHE

MZAZI/MLEZI WA

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA SHULE YA SEKONDARI NYASHIMBI , MWAKA 2021

1. Ninafurahi kukuarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii.
Shule ipo umbali wa KM 5 kaskazini Mashariki kutoka makao makuu ya miji wa Kahama. Anatakiwa
kuripoti tarehe 11/01/2021. Saa 2:00 asubuhi akiwa na Mzazi/Mlezi wake bila kukosa. Mwanafunzi
atakayekuja mwenyewe hatapokelewa.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA:

a) SARE YA SHULE:
l. WOTE
-Mashati mawili (2) meupe mikono mifupi kitamba cha tetroni, (WASICHANA WA KIISLAMU
WANARUHUSIWA KUSHONA HIJAB) na aweke alama ya kuonesha kidato bega la kushoto
au chini ya hijab.

- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na visigino vifupi, kwa wasichana viatu visivyokuwa na
kamba vyenye kisigino kifupi

-Soksi nyeupe jozi mbili (2)

"-Raba rangi yoyote kwa ajili ya michezo

ii. WASICHANA:
-Sketi mbili (2) ndefu hadi kwenye kifundo cha miguu. lwe na marinda yenye upana wa inchi
moja na nusu

iii. WAVULANA
- Suruali mbili (2) kama istailivyo sare isiwe na muundo wa jinsi au chupa (isibane mwili)
-mkanda wa suruali uwe na upana wa nchi moja na usiwe na picha yoyote.

NB: HAKIKISHA UNAPATA KITAMBAA KILICHOBANDIKWA KWENYE FOMU HIl KWA AJILI YA
SURUALI NA SKETI

iv. MAVAZI MENGINEYO
-T-shirt zinavaliwa jumatano na ijumaa (Rangi ya kijivu yenye kola)
b) VITENDEA KAZI:
-Daftari kubwa 09. Mathematical set, Kalamu za wino na penseli, Picha ndogo 2 (passport
size).



-Kila mwanfunzi alete jembe moja lenye mpini wake /Ufagio wa nje wenye mpini na Ndoo
ya lita kumi kwa ajili ya usafi na elimu ya kujitegemea ‘

(N.B:mwanafunzi ataleta kifaa kimoja wapo kati ya hivyo vilivyoorodheshwa hapo juu
kitakacho wekewa alama ya vema)

c). MENGINEYO
-Fomu zilizoambatanishwa zikiwa zimejazwa vizuri na nakala ya cheti cha kuzaliwa,
iwasilishwe kwa mkuu wa shule siku ya kuriport zikiwa ndani ya faili.

- Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na bima ya afya, kama hana aje na Tsh 5,000/= kwa ajili ya
kukatiwa bima hiyo ni LAZIMA (CHF)

TAFADHALI ZINGATIA KANUNI MUHIMU ZA SHULE ZILIZOAMBATANISHWA PAMOJA NA
MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAO KUFUKUZWA SHULE.

Nakuatakia E]aan alizi mema
ht

Mwl. Limbu Z. Magumba

Mkuu wa shule
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OFISI YA RAISI TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
‘ SHULE YA SEKONDARI NYASHIMBI: ‘
3. SHERIA ZA SHULE NA KANUNI ZA SHULE

Makosa ambayo Mwanafunzi akifanya anaweza kufukuzwa shule mara moja ni kama
1. Wizi
2. Uasherati

. Ulevi wa aina yoyote ile

. Uvutaji wa aina yoyote ile

. Makosa ya jinai

. Kupiga au Kupigana

. Kuharibu kwa makusudi mali ya shule

. Kudharau Bendera na alama nyingine za taifa
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. Kuoa au Kuolewa

10. Kupata mimba ndani au nje ya shule

11. Kusababisha mimba au nje ya shule

12. Kugomea adhabu kwa makusudi

13. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga na usalama wa watu

4. Mwanafunzi anatakiwa;

1. kuwabhi shule kila siku

2. kuongea kiingereza wakati wote awapo shuleni

3. kamera, simu za mikononi na redio haviruhusiwi shule,vikikamatwa mwanafunzi atachukuliwa
hatua kali pamoja na kunyang’anywa

4. Lugha za matusi haziruhusiwi shuleni na atakayebainika atachukuliwa hatua kali za kisheria

a) Wanafunzi wote hawaruhusiwi kunyoa mitindo ya kihuni kama vile panki, kiduku au kunyoa upara
na kwa wavulana hawaruhusiwi kabisa kufuga ndevu.

b)wasichana hawaruhusiwi kusuka, nywele ziwe fupi za kuchana kwa kitana

5. usafi binafsi ni jambo la lazima kwa kila mwanafunzi

6.Mwanafuzi hatakiwi kuvaa mapambo aina yoyote kama vile, heleni, bangili, mkufu, banio la nywele
n.k Pia hawaruhusiwi kufuga kucha au kupaka rangi.

7. Heshima kwa viongozi, wazazi wafanyakazi na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

8. mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule

9. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

10. Kufanya mitihani yote ya nje na ndani kama ilivyopangwa




- MAELEZO BAYANA
A. IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

1. Jina la Mwanafunzi

2. Tarehe ya kuzaliwa

3. Jina la Baba/Mlezi

4. Jina la Mama

5.Kazi afanyayo Mama

6. Kazi afanyayo

7. Anwani ya Baba/ Mama

8. Anakilema chochote

9. Anapendelea kushiriki michezo gani

10. Mimi mzazi wa

Nakiri kukubaliana na sheria na kanuni za shule, na nitatimiza maelezo yote yatolewayo na shule

Saini Tarehe

11. Taja ndugu wasiopungua watano wa karibu wanaoweza kutoa msaada kwa mwanao.

S/N | JINA KAMILI UHUSIANO KAZ| ANUANI

DA IWIN =

B. IJAZWE NA MWANAFUNZI
(i) Jina

(i)Naahidi kutoshiriki migomo, fujo na makosa ya jinai kwa kipindi chote niwapo mwanafunzi. Endapo
nitabainika nihadhibiwe kutokana na sheria;

MUNGU nisaidie!



MEDICAL CERTIFICATE FORM
To be completed by a Government Medical offlce In respect of FORM 1/5 Entrants

Pup|I s full name

Blood count ( Red and White )

Stool Examination

Analyisis

Syphilis Test

Eyes Test

Ears

Chest

Spleen

Abdomen

ADDITIONAL INFORMATION

Eg. Physical defects or impairments infections or inherited disease

| certify that the above student is fit/unfit for admission. into a day secondary school

Signature

Designation

Station

Date




