JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS, TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI WA KAHAMA
SHULE YA SEKONDARI KINAGA,
S.L.P 413,
KAHAMA.

KUMB.NA. KNSS/J.L10
MZAZI/MLEZIWA ...

YAH: MAELEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINAGA MWAKA 2021.

1. Ninayofuraha kubwa kukuarika kuwa mwanao ................cc...ccoo..... amechaguliwa kujiunga
na shule ya Sekondari Kinaga, shule hii ni ya kutwa iliyopo kata ya Kinaga kwa masomo ya
Sekondari kidato cha kwanza mwaka 2021 hivyo shule itafunguliwa kwa muhula wa kwanza
mnamo tarehe .................

2. Tafadhari mara baada ya kuipata na kuisoma barua hii unatakiwa kumkamilishia mwanao
mahitaji yote yaliyo orodheshwa ili kumwezesha akubalike shuleni katika muda uliopangwa.

3. Mwanafunzi hatapokelewa shuleni baada ya wiki mbili tangu shule ifunguliwe, ambapo nafasi
yake itachukuliwa na wale wa akiba kwa maamuzi ya katibu tawala na si vizuri kusukumwa.

MAHITA]JI YA SHULE
4. Mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni na vifaa vifuatavyo:-
A) VIFAA
i. Madaftari makubwa kumi na moja (11) counter book Q2
ii. Mkebe (mathematical set) moja 1
iii. Kalamu za wino wa bluu mbili (2)
iv. Penseli moja (1)
v. Kifutio kimoja (rubber)
vi. Rula yenye sm 30 moja
vii. Kamusi ya kiingereza (dictionary) moja (1)
viii.  Begi dogo la kubebea madaftari
ix. Karatasi za kujibia mitihani.

B) SARE ZA SHULE (SCHOOL UNIFORM)
> WAVULA
e Suruali mbili 2 za shule rangi ya kijivu
e Viatu vya ngozi nyeusi vya kufunika mguu, visiwe na visigino virefu na si mabuti (Jozi
mbili)
e Mashati meupe mikono mifupi ya heshima yanayochomekwa kwenye suruali 2
e Soksi nyeupe jozi mbili
¢ Mkanda wa ngozi mweusi wa heshima usiwe na picha au mchoro wa Aina yoyote
e Tracksout ya michezo rangi ya Blue

> WASICHANA
% Sketi mbili 2 za heshima ziwe ndefu zinazofunika miguu rangi ya kijivu

% Mashati meupe mawili 2 mikono mifupi ya heshima inayochomekwa kwenye sketi



% Viatu vya ngozi nyeusi vya kamba visiwe na visiginovirefu na si mabuti jozi mbili, visiwe
nap ambo lolote.

% Trackasout ya michezo rangi ya Blue.

MUHIMU
1. Mwanafunzi aje na sweta lake rangi ya blue iliyoiva kwa ajili ya baridi
2. Mwanafunzi antakiwa awe na T-shirt moja rangi ya blue yenye nembo ya shule.
3. Sare itakayoshonwa tofauti na maelezo itapelekea mwanafunzi asipokelewe shuleni
4. Mwanafunzi aje na mchango wa BIMA YA AFYA YA JAMII TSHS. 5000/ = ni muhimu sana
kuwa na bima ya afya awepo shuleni.

SAMBAMBA NA HAYO:-
v Mwanafunzi atakayeenda kinyume na sheria za shule, basi ataadhibiwa vikali, ikiwemo
kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule kabisa.
v Mwanafunzi anatakiwa aoneshe nidhamu, usafi na bidii katika masomo ili aweze kufikia

malengo ya wizara katika viwango vya ufaulu vilivyowekwa na shule na Baraza la mitihani
la Taifa.

MWISHO

Pamoja na barua hii naambatanisha na fomu nne A, B, C na D ambazo zitatakiwa zisomwe na
zijazwe kikamilifu kabla ya mwanafunzi kuja Shuleni na baada ya kujazwa fomu zirudishwe shuleni
yaani fomu B,C & D ambazo ni:-

b) Mambo binafsi ya mwanafunzi

c) Taarifa Binafsi za Mwanafunzi (medical examination) ijazwe na daktari wa serikali iwekwe na
muhuri

d) Fomu ya kukiri na kukubari sheria za shule.

UONGOZI WA SHULE UNATEGEMEA USHIRIKIANO WA HALI YA JUU KUTOKA KWA
MZAZI WA MWANAFUNZI, JUMUIYA, VIONGOZI WA SERIKALI, TAASISI, MASHIRIKA N.K
KATIKA KUMLEA MWANAFUNZI NA KUWA NA MAADILI MAZURI NA BORA KWA
MANUFAA YA JAMII NA TAIFA KWA UJUMLA .

ELIMU BORA NI TOCHI YA JAMII
KARIBU SANA KINAGA SEKONDARI TUELIMIKE
KAULIMBIU YETU NI KIINGEREZA KWANZA.

BUPILIPILI, ]
MKUU WA SHULE
NAMBA YA SIMU. 0787882804



SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kuzingatia Sheria na taratibu zote za Shule kama zilivyoorodheshwa

hapo chini.

1. HESHIMA

1.

il.

iii.

iv.

Vi.
Vii.

Viii.

ix.
X.
Xi.
Xii.

xiii.

Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kumsalimu mwalimu au mtu yeyote anayemzidi
umri anapopita, anapoingia darasani au kwenye ukumbi wa mikutano.

Mwanafunzi hatakiwi kutumia lugha mbaya (matusi), wakati wowote kati yake
mwenyewe na mwanafunzi wenzake, kwa walimu wake na watu wengine.
Mwanafunzi anatakiwa kuwaheshimu wafanyakazi wote walioko shuleni kama walezi
wake

mwanafunzi anatakiwa kuthamini, kuheshimu na aoneshe ushirikiano na kuSaidiana
katika kazi zote akiwa shuleni.

Mwanafunzi harusiwi kuvta sigara, kufuga kucha ndefu, kuwa na nywele ndefu
zikiwa chafu, kufuga ndevu, kuvaa mavazi yasiyo na heshima na kugombana.
Mwanafunzi atatakiwa kuitika mara moja na kukimbilia aliko mkuu.

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa, piacha za viongozi wa serikali
nembo ya Taifa, wimbo wa Taifa na Fedha za nchi.

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu ofisi za shule, mali ya binafsi na mali ya umma,
mahali pa kulia chakula na ukumbi wa mikutano.

Mwanafunzi anatakiwa kusimama kwenye mstari wakati wote wa kupokea huduma
Mwanafunzi anatakiwa kunyosha mkono juu na asimamame

Mwanafunzi anatakiwa kuwa mfano wa kuigwa wakati wote mahali popote.
Mwanafunzi anatakiwa kukaa kimya wakati wote anapokuwa darasani na aitoke nje
bila ya ruhusa ya mwalimu au kiongozi aliyepo.

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu na kukubali tofauti za kisiasa, kidini na
kiutamaduni zilizopo katika jamii na shuleni kwa ujumla.

2. MAHUDHURIO

.
1i.
iii.

Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria shule muda wote wa masomo

Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria kazi zote za mikono

Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria mikutano ya shule, ukaguzi wa usafi, kupandisha
bendera ya taifa n.k

3. KUWAHI

1.
ii.
iii.
iv.
V.

Mwanafunzi anatakiwa kudhamini muda

Mwanafunzi anatakiwa kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa.
Mwanafunzi anatakiwa kuwahi eneo husika naposikia wito wa dharura

Mwanafunzi anatkiwa kufika shuleni ka tarehe zilizopangwa

Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu kengele na kukimbia kuwahi kwenye paredi
akisikia kengele.

4. SARE ZA SHULE

1.

ii.
1ii.
iv.

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare wakati wote akiwa darasani, nje ya shule katika
BARAZA, anapokwenda Hospitali, katika maandamano na wakati wa kwenda na
kurudi nyumbani.

Mwanafunzi anatakiwa kuvaa vazi la kazi wakati wa kazi tu

Mwanafunzi anatakiwa kuwa na nguo za michezo wakati wa michezo tu

Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa kofia, viaatu vya ghorofaa na mapambo akiwa shuleni.



MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE.
i. Wizi
ii. Uasherati, Ubakaji au Ushoga
iii. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
iv. Uvutaji bangi
v. Makosa ya jinai
vi. Kupigana au kupiga
vii. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
viii. Kudharau Bendera ya Taifa
ix. Kuoa au kuolewa
x. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
xi. Kutoa mimba
xii. Kukataa adhabu kwa makusudi
xiii. ~ Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.

NB: Soma kanuni na sheria hizi kwa umakini mkubwa na utakapokuwa shuleni utatakiwa
kuzifuata zote bila kudharau hata moja. Kwa kuzingatia haya tutaifanya jamii ya Kinaga
sekondari kuwa ni yenye kufuata maadili ya kitanzania.



SHULE YA SEKONDARI KINAGA
(PERSONAL PARTICULAR) FORM YA MAMBO BINAFSI
(ITAZWE KWA HERUFI KUBWA)

NYONGEZA B:
1. Jinakamili........oooooiiiiii
2. Tarehe ya kuzaliwa......... MWezi ............. Mwaka ...............
3. Utaifa ..........ooooeiiiiiii kabila ...

4. (a). Anwani kamili ya nyumbani (yaani ya mzazi/ mlezi)

(b). Wakati wote wa masomo taja mahali utakapokaa ............................
5. a).JinalaBaba ........c.coiiiiiiiiiii hai/ amefariki

b). Kaziyake ..........cooooiiiiii

c). Anuaniyake ...

d). Namba ya simu ...........ccocoooiiiiii

e). Kama unatunzwa na mlenzi taja mahali anapoka .........................co

6. a). Majina ya ndugu wa kiume

Lo
o
7. Mbali na masomo, mimi (mwanafunzi) ....................... huwa napendela na kujishughulisha
na michezo kama
TP PP P PP P PR
5 PP PP PP PP
Mimi Mzazi/Mleziwa .............ccoiiiiiiii Naahidi kumpa mabhitaji yote ya shule kwa

muda unaotakiwa.
Jinalamzazi/ MIEZi .......cccooiriiiiiiii e

Sahihiyake ................. Tarehe ....................



NYONGEZA C
MEDICAL EXAMINATION FORM

KINAGA SECONDARY SCHOOL,
P.O.BOX 413,
KAHAMA.

REF: FOR MEDICAL EXAMINATION
This form must be completed by a government Medical Officer
Student’s full name: .................oc Presentage ...................
Blood Test .........ccoooiiiiiiii
Stool examination ..................o
TStest oo
Asthma ...
Eyedisorder ...............ooo
Skin disorder ...............cooii

Operations ...........coooviiiiiiiiiiiii

Serious accident ..................o

Any other infections ...............c.coco

Pregnancy ..........ccccoeoviiiiiiiiiiiiiiiiie, (in case of female)

VVVVVVYVYVVVYVYYYVY

ADDITIONAL INFORMATION e.g physical defect of impairment, chronic family diseases
e.t.c

I certify that I have personally examined Mr/ Miss ..............coccovviiiiiini and found him/her
that he/she is fit/ unfit for further studiesat ........................ (Station).



NYONEZA D:
FOMU YA KUKUBALI SHERIA NA KANUNI ZA SHULE.
MIMI e (mwanafunzi) ninakiri kuwa nimezisona sheria na

kanuni zote za shule ya sekondari Kinaga na kuzielewa, na kuwa nipo tayri kuzifuata na
kuzitekeleza ilu kudumisha nidhamu na Taaluma katika Shule ya Sekonadari Kinaga.

NB. Fomu hii iletwe shuleni ikiwa imejazwa kikamilifu siku ya kuripoti shule.



