JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS -TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MJI KAHAMA

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KUFIKIA TAREHE 31 AGOSTI 2018

Kwa Mwaka wa Fedha 2018/2019 Halmashauri ya Mji Kahama iliidhinishiwa kukusanya jumla
ya Sh.38,038,328,990.66 kwa mchanganuo ufuatao.

* Mapato ya Ndani Sh.  5,746,133,433.00
* Ruzuku Matumizi Mengineyo Sh. 920,824,961.71
* Miradi ya Maendeleo Sh.  4,627,196,353.00
* Mishahara Sh. 26,288,257,395.00
* Bakaa 2017/2018 Sh. 455,916,847.95

JUMLA Sh. 38,038,328,990.66

Pia Halmashauri iliidhinishiwa kutumia jumla ya Sh 38,038,328,990.66 kwa mchanganuo
ufuatao:

* Matumizi ya Ndani Sh.  2,299,883,006.27

* Miradi ya Maendeleo
e Ruzuku ya serikali Sh.  4,627,196,353.00
e Mapato ya Ndani Sh.  3,449,824,509.41
* Ruzuku ya Matumizi Mengineyo Sh. 920,824,961.71
* Mishahara Sh 26,288,257,395.00
» Bakaa 2017/2018 Sh.  455,916,847.95
JUMLA Sh. 38,041,903,073.34

MAPATO

Kwa Mwaka wa Fedha 2018/2019 Halmashauri imekadiria kukusanya jumla ya Sh
38,038,922,790.39 kutoka Vyanzo mbalimbali vya Mapato, na katika Kipindi cha Mwezi Agosti
2018 Halmashauri imekusanya jumla ya Sh. 2,307,586,455.74  Kiasi hicho cha Mapato
kinajumuisha Sh. 212,638,394.71 za Mapato ya Ndani, Sh. 1,665,548,110.00 Ruzuku ya
Mishahara, Sh. 149,379,996.03 ya Ruzuku ya Matumizi mengineyo na Sh. 280,019,955.00 ya
Miradi ya maendeleo na kufanya Jumla ya Mapato yote kwa kipindi cha Mwezi Julai hadi Agosti
2018 kuwa Sh. 4,292,267,184.66 sawa na asilimia 11.42 ya makisio kwa Mwaka 2018/2019.

Aidha katika utekelezaji wa kazi za mwezi Halmashauri ilijipangia kukusanya jumla ya Sh
400,000,000.00 kwa mwezi wa Agosti 2018 kutokana na vyanzo vya mapato ya ndani, na
tumefanikiwa kukusanya jumla ya Sh. 212,638,394.71 sawa na asilimia 53 ya malengo ya
mwezi.



Halmashauri Katika mwaka wa fedha 2018/2019 imetenga fedha katika vituo mbalimbali vya
kutolea huduma, ikiwa ni Shule za Msingi na Sekondari pamoja na hospitali ya Mji,Vituo vya
Afya na Zahanati zote, kwa pamoja zimeingizwa kwenye mfumo wa malipo ujulikanao kama
FFARS (Facility Financial Accounting Reporting System) ,Mfumo huu utavisaidia vituo vya
kutolea huduma kuandaa malipo, kutunza kumbukumbu , kutoa taarifa za mapato na matumizi.

Katika kipindi cha mwezi Agosti 2018 Halmashauri kupitia Hospitali ya Mji imepokea jumla ya
Sh 38,523,100.00 ikiwa ni mapato kutokana na CHF, User Fees, na Bima ya Afya. Na kufanya
jumla ya Sh.117,285,800 sawa na asilimia 8.99 ya makadirio ya mwaka 2018/2019 ambayo ni

Sh 1,304,947,568.

MUHTASARI WA MAPATO-JEDWALI A.

CHANZO MAKISIO MAPATO MAPATO MAPATO %

2018/2019 JULAI 2018 |AGOSTI 2018 JULAI - AGOSTI

2018
Vyanzo vya Ndani| 5,746,133,433.0
(Own source proper) 0| 321,243,618.92 | 212,638,394.71] 532,465,013.63] 9.27
Mishahara 26,288,257,39050. 3,663,437,110.0 1,665,548,110.00| 3,328,985,220.00 1266
Mapato ya Ruzuku
(Other charges) 920,824,961.71 0.00 149,379,996.03  149,379,096.03 16.22
Miradi ya Maendeleo 4,627,196,353.8 0.00 280,019,955.00 280,019,955.00 6.05
Jumla ya Mapato ya 1,984,680,728.9 [2,307,586,455.744,292,267,184.66
Ndani,Mapato ya | 37,582,412,142. |2 11.42
Ruzuku na Miradi ya | 71
Maendeleo
Bakaa 2017/2018 455,916,847.95 | 455,916,847.95 100
JUMLA KUU 1,984,680,728.9
PAMOJA NA | 32056:528.990 17 2763,503,303.69] 4,748,184,032.61 6.4
BAKAA
MATUMIZI

Kwa Mwaka wa Fedha 2018/2019 imekadiria kutumia jumla ya Sh. 38,041,903,073.34 na katika
kipindi cha Mwezi Agosti 2018 jumla ya Tsh. 2,131,557,764.11 zimetumika, kiasi hicho
kinajumuisha Sh. 176,578,989.11 matumizi ya mapato ya ndani kwa shughuli za kawaida, Sh.
1,665,548,110.00, zimetumika kwa ajili ya mishahara, Sh. 289,430,665.00 na kufanya Jumla ya
matumizi toka Julai 2018 mpaka Agosti 2018 kuwa Sh. 3,794,994,874.11 ikiwa ni asilimia 9.97
ya makisio ya Mwaka 2018/2019 .




MUHTASARI WA MATUMIZI JEDWALI B :

B.MATUMIZI

CHANZO MAKISIO MATUMIZI MATUMIZI MATUMIZI | ASILIMI

2018/2019 JULAI 2018 AGOSTI 2018 JULAI- A
AGOSTI 2018

Mapato ya 0.00 | 176,578,989.11 | 176,578,989.11 7.67

Ndani 2,299,883,006.27
26,288,257,395.0 | 1,663,437,110.00 | 1,665,548,110.0 | 3,328,985,220. 12.66

Mishahara 0 0 00

Matumizi 0.00 0.00 0.00 0.00

Mengineyo- 920,824,961.71

Ruzuku

Miradi ya 3,449,824,509.41 0.00 0.00 0.00 0.00

Maendeleo-

Mapato ya

ndani

Miradi ya 4,627,196,353.00 0.00 | 289,430,665.00 | 289,430,665.00 6.25

Maendeleo-

Ruzuku ya

serikali

BAKAA

2017/18 455,916,847.96 0.00 0.00 0.00 0.00
38,041,903,073.3 | 1,663,437,110.00 | 2,131,557,764.1 | 3,794,994 874. 9.97

JUMLA 4 1 11




